![](https://music.su.ac.th/wp-content/uploads/2019/08/68240175_1670353256430212_6736945937974820864_n.x19089.jpg)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์วุฒิชัย เลิศสถากิจ คณบดีคณะดุริยางคศาสตร์ และ อาจารย์ชนุตร์ เตชธนนันท์ รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ นำนักศึกษาสาขาดนตรีแจ๊ส เข้าร่วมการแข่งขัน 2019 Hengqin Cup Jazz Competition ณเมืองจูไห่ มณฑลกวางตุ้ง ประเทศจีน โดยนักศึกษาสาขาดนตรีแจ๊สคว้ารางวัลชนะเลิศสามประเภท ได้แก่
นายชาติสยาม คีรีพัฒน์ ชนะเลิศในประเภท Individual รับเงินรางวัล 10,000 หยวน
นายปรีดิพัทธ์ คำพันธ์ ชนะเลิศในประเภท Sun-rising Drummer
นายชาติสยาม คีรีพัฒน์ (Saxophone) นายปฏิภาณ ชื่นชอบ (Bass) นายกนกพงศ์ ตันติเสวี (Piano) นายธนพัฒน์ อนันตกฤตยาธร (Electric Guitar) และ นายปรีดิพัทธ์ คำพันธ์ (Drum) ชนะเลิศประเภท Ensemble รับเงินรางวัล 30,000 หยวน